Hadithi nyuma ya picha: monk on fire

 Hadithi nyuma ya picha: monk on fire

Kenneth Campbell

Mtawa wa Kivietinamu wa Buddha wa Mahayana Thich Quang Duc aliketi kwenye makutano yanayosonga huko Saigon, Vietnam Kusini, na kujichoma moto mnamo 1963. Picha hiyo ilinaswa na mpiga picha Malcolm Browne kwa Associated Press, ambaye baadaye alipokea Tuzo ya Pulitzer kwa picha, ambayo ilijulikana kama "Mtawa anayeungua".

Picha: Malcolm Browne

Kitendo cha Thich Quang Duc kilikuwa na kusudi, mtawa wa Kibudha alipinga utawala wa Ngo Dinh Diem, rais wa kwanza wa Kusini. Vietnam. Sera yake ilikuwa ya ubaguzi dhidi ya Ubuddha, mtawa alipigana na aina za ukandamizaji ulioteseka na kutafuta usawa. Bendera ya Wabuddha ilikuwa imepigwa marufuku kupepea na Rais Ngo Dinh Diem alikuwa na msimamo wa Kikatoliki mno, huku 70-90% ya wakazi wa Vietnam wakiwa Wabudha.

“Mtawa anayeungua”, picha ilipigwa mwaka wa 1963. Picha: Malcolm Browne

Maandamano hayo yalikuwa yakiendelea kwa takriban mwezi mmoja ambapo tarehe 10 Juni, 1963 taarifa kwamba jambo muhimu lilikuwa likifanywa. kutokea siku iliyofuata, kwa anwani iliyoonyeshwa. Mwanahabari David Halberstam wa The New York Times na Malcolm Browne wa Associated Press walikuwa baadhi ya watu pekee waliofika eneo la tukio ili kuripoti matukio hayo. Mnamo Juni 11, walimkuta mtawa huyo wa Kibudha akishuka kwenye gari akiwa ameandamana na watu wengine wawili. Katika njia panda kulikuwa na watawa na watawa wapatao 350 ambaoalifika kwenye tovuti kupitia maandamano ya kupinga serikali ya Diem.

Angalia pia: Vidokezo 5 vya kuanza na upigaji picha wa analogi

Mto uliwekwa katikati ya barabara ambapo Thich Quang Duc aliketi katika nafasi ya lotus na kutafakari kupokea kumwagiwa kwa petroli kwenye mwili wake. Duc alisali na kukariri maneno Nam mô A di đà Phật (“ibada kwa Amitābha Buddha”) kisha akawasha kiberiti kilichowasha moto mwili wake.

Kimya kirefu kilitawala hali hiyo, watu walikuwa wakilia na kusali; kila mtu hana kabisa majibu makubwa. Wanasema mtawa hakuomboleza, hakupiga kelele na hakusonga msuli. Hali hiyo ilichukua takribani dakika kumi kuisha, hadi mwili ulipoanguka chali. Watawa walimfunika mavazi ya manjano na kumweka kwenye jeneza, na kisha mwili wake ukachomwa kiibada.

Moyo wa Duc ulikuwa mzima hata baada ya miali ya moto, uliwekwa kwenye glasi na kuwekwa kwenye Hekalu la Xa Loi, ikizingatiwa ishara ya huruma. Misukosuko ya kidini ikatokea na kujichoma zaidi. Mapinduzi ya kijeshi yalimaliza serikali ya Kikatoliki ya Diem.

Mtawa wa Kibudha Thich Quang Duc alikuwa ameacha barua ambayo alizungumza kuhusu msimamo wake na kuomba huruma kutoka kwa dini.

Angalia pia: Kampuni hutumia picha za Instagram kuwaonya wageni wasiache takataka ufukweni

“Kabla sijafunga macho yangu na kuelekea kwenye maono ya Buddha, ninamwomba Rais Ngo Dinh Diem kwa heshima kuwa na moyo wa huruma kwa watu wa taifa na kutekeleza usawa wa kidini.kudumisha nguvu ya nchi ya mama milele. Ninatoa wito kwa Waheshimiwa, Wachungaji, wanachama wa Sangha na Wabudha walei wajipange kwa mshikamano ili kujitolea kulinda Ubuddha.”

Chanzo: Picha Adimu za Kihistoria

Kenneth Campbell

Kenneth Campbell ni mpiga picha mtaalamu na mwandishi mtarajiwa ambaye ana shauku ya maisha yake yote ya kunasa uzuri wa ulimwengu kupitia lenzi yake. Alizaliwa na kukulia katika mji mdogo unaojulikana kwa mandhari yake ya kupendeza, Kenneth alisitawisha uthamini mkubwa wa upigaji picha wa asili tangu umri mdogo. Akiwa na uzoefu wa zaidi ya muongo mmoja katika tasnia hiyo, amepata ujuzi wa ajabu na jicho pevu kwa undani.Upendo wa Kenneth kwa upigaji picha ulimfanya asafiri sana, akitafuta mazingira mapya na ya kipekee ya kupiga picha. Kutoka kwa mandhari ya jiji hadi milima ya mbali, amepeleka kamera yake kila kona ya dunia, kila mara akijitahidi kunasa kiini na hisia za kila eneo. Kazi yake imeangaziwa katika majarida kadhaa ya kifahari, maonyesho ya sanaa, na majukwaa ya mtandaoni, na kupata kutambuliwa na kupongezwa ndani ya jumuiya ya wapiga picha.Mbali na upigaji picha wake, Kenneth ana hamu kubwa ya kushiriki ujuzi na ujuzi wake na wengine wanaopenda sanaa. Blogu yake, Vidokezo vya Upigaji Picha, hutumika kama jukwaa la kutoa ushauri muhimu, mbinu na mbinu za kuwasaidia wapiga picha wanaotaka kuboresha ujuzi wao na kukuza mtindo wao wa kipekee. Iwe ni utunzi, mwangaza, au uchakataji baada ya kuchakata, Kenneth amejitolea kutoa vidokezo na maarifa ya vitendo ambayo yanaweza kuinua upigaji picha wa mtu yeyote.Kupitia yakemachapisho ya blogu ya kuvutia na ya kuelimisha, Kenneth analenga kuwatia moyo na kuwawezesha wasomaji wake kuendeleza safari yao ya kupiga picha. Kwa mtindo wa uandishi wa kirafiki na unaoweza kufikiwa, anahimiza mazungumzo na mwingiliano, na kuunda jumuiya inayounga mkono ambapo wapiga picha wa viwango vyote wanaweza kujifunza na kukua pamoja.Wakati hayupo barabarani au anapoandika, Kenneth anaweza kupatikana akiongoza warsha za upigaji picha na kutoa hotuba katika matukio na makongamano ya ndani. Anaamini kuwa ufundishaji ni zana yenye nguvu kwa ukuaji wa kibinafsi na kitaaluma, unaomruhusu kuungana na wengine wanaoshiriki shauku yake na kuwapa mwongozo wanaohitaji ili kuzindua ubunifu wao.Lengo kuu la Kenneth ni kuendelea kuvinjari ulimwengu, kamera mkononi, huku akiwahimiza wengine kuona urembo katika mazingira yao na kuunasa kupitia lenzi yao wenyewe. Iwe wewe ni mwanzilishi unayetafuta mwongozo au mpiga picha mwenye ujuzi anayetafuta mawazo mapya, blogu ya Kenneth, Vidokezo vya Upigaji Picha, ndiyo nyenzo yako ya kwenda kwa upigaji picha wa vitu vyote.